UNUNUZI WA VIPAKATALISHI NI MUHIMU

Kutupiliwa mbali kwa zabuni ya mradi wa vipakatalishi kwa watoto wa darasa la kwanza ni hatua mbaya ambayo italemaza  uwezo wa chipukizi hawa kukua kiteknolojia.Ikizingatiwa ya kwamba watoto hawa ndio viongozi wa kesho kwa mtazamo wa wanajamii ambao huamini kuwa kesho ni ya  wanaozaliwa.Ukweli ni kuwa karne hii inakuwa kwa kasi zaidi kwa kuzinduliwa kwa vyombo vipya vya kidigitali kama rununu za kutomasa,tarakilishi,vipakatalishi na vyombo vya uhandisi na vya habari ambavyo ni bora zaidi ikilinganishwa na miaka ya nyuma.

L

Ni bayana kuwa matumaini yao yameponzwa na kiu yao kukosa  ‘maji’ ya kukikata.Ni hatua ambayo imeonyesha ubutu wa ahadi za serikali ya Jubilee ilizotoa katika manifesto yao wakati wa  kampeni za uchaguzi  mkuu uliopita.Iwapo serikali haitachukua hatua za matendo kutimiza mpango huu,huenda viongozi wa upinzani wakapata uungwaji mkono na wakenya  kushinikiza serikali na kutimiza ajenda ya kura ya maamuzi.

Hususan katika harakati za kuafikia malengo ya ruwaza ya mwaka wa 2030 ni pigo katika sekta ya teknolojia na mawasiliano  muundo msingi ambao sasa utachukua muda kusuluhisha ikizingatia kuwa siasa chafu zitaanza kuchezwa na viongozi wetu kuhusu mradi huu.

Ilivyo desturi ahadi ni ni deni na dawa ya deni ni kulipa.hivyo basi serikali ina jukumu la kutekeleza kupitia wizara ya elimu ambayo iko chini ya himaya ya profesa Jacob Kaimenyi ili kuwapa wananchi imani  kuwa serikali ina uwezo wa kuwasaidia kupitia kwa miradi mbalimbali.

Advertisements
By Joash Onsare

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s