SUDAN KUSINI YAHITAJI NCHI ZINGINE KUKUA KIUCHUMI

Suala la kutimua wafanyakazi wa kigeni katika nchi ya Sudan kusini ni hatua ambayo italemaza ukuaji wa uchumi  wa nchi hiyo changa  katika bara la Afrika.Ni jambo la kushangaza kuona nchi changa mno kujitenga na nchi zingine kama Kenya ambazo zimetoa msaada na mchango mkubwa kwa  Sudan Kusini kujisimamia na pia kuwapa hifadhi wakimbizi makaazi katika kambi za humu nchini.

SUDAN KUSINI

Agizo la kuwafukuza wafanyakazi wa kigeni na kampuni na pia mashirika ya kibinafsi  yatapelekea nchi husika kukoma kutoa msaada wowote na pia kuwarudisha wananchi wa Sudan Kusini nchini mwao walio humu nchini.

Ikizingatiwa ya kuwa Kenya imekuwa mshirika wa karibu wan chi hii kwa miaka mingi,nchi hiyo  chini ya uongozi wa Rais Salva Kiir hawajaona mchango na sasa ni bayana kuwa asante ya punda ni mateke.

Kwa maoni  yangu  Sudan Kusini haijafikia kiwango cha kujisimamia bila kutegemea nchi  jirani  kama Kenya,Uganda,Ethiopia na ndugu  yao Sudan  kwa  sababu wafanyikazi wao wana ujuzi na tajriba kutoka nchi zao ambazo zimepiga hatua kimaendeleo.

images (5)

Advertisements
By The VOICE

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s